สถานีตำรวจนครบาลจรเข้น้อย งานจราจร สน.จรเข้น้อย ประชาสัมพันธ์ การจัดการจราจร แยกลาดกระบัง 54 หลังจากที่มีการเปิดใช้แยกลาดกระบัง 54 พบว่า สามารถช่วยระบายรถที่ใช้เส้นทางได้ดี แต่เพื่อให้สามารถระบายปริมาณรถสะสม บริเวณแยกลาดกระบัง 54 ให้ดียิ่งขึ้น งานจราจร สน.จรเข้น้อย จึงพิจารณาจัดการจราจร เพิ่มเติม ดังนี้
![](/ckfinder/userfiles/images/338409582_743186464106203_7213490709804176192_n.jpg)
- เปิดช่องจราจรให้สามารถเลี้ยวเข้าซอยลาดกระบัง 54 ได้ 2 ช่องทาง
1.1 ช่องทางที่ 1 = ตรงไป เท่านั้น
1.2 ช่องทางที่ 2 = ตรงไป หรือ เลี้ยวขวา เข้า ซ.54
1.3 ช่องทางที่ 3 = เลี้ยวขวาเข้า ซ.54 หรือ กลับรถ - ให้รถสามารถกลับรถได้ (ขาออก) ยกเว้นรถบรรทุก ตั้งแต่ 6 ล้อขึ้นไป โดยให้ใช้ช่องทางที่ 3 เท่านั้น และยังคงไม่อนุญาตให้รถทุกชนิดกลับรถ (ฝั่งขาเข้า)
- เปิดแนว Pocket Lane (จากเดิมตั้งแต่แยกหน้า รพ.ลาดกระบัง) ขยายออกไปอีกจนถึงช่วงปากซอยลาดกระบัง 13/6 ทั้งนี้ขอให้ผู้ใช้เส้นทางศึกษาข้อมูลและตรวจสอบเส้นทางรวมถึงรักษาวินัยจราจร เพื่อลดปัญหาการจราจรติดขัดในพื้นที่
![](/ckfinder/userfiles/images/338155471_960262545151141_8754360528716581686_n.jpg)
![](/ckfinder/userfiles/images/338389620_3463848480608581_179043746251494516_n.jpg)
![](/ckfinder/userfiles/images/338369992_740264730987105_1971285562619929367_n.jpg)
![](/ckfinder/userfiles/images/338135166_162622433343904_6305070120022053722_n.jpg)