เมื่อวันที่ ๒๖ มี.ค.๖๖ เวลา ๐๘.๒๐ น. พ.จ.อ.สิทธิพล แสงแจ่ม จ่าพยาบาล ร้อย.รปภ.สนามบิน ฉก.นย.ทร.ระหว่างเดินทางไปสนับสนุนภารกิจฝึกยิงปืนทบทวนประจำเดือนให้กับกำลังพล ร้อย.รปภ.สนามบิน ได้เข้าให้การช่วยเหลือผู้ได้รับอุบัติเหตุ เพศชาย จำนวน ๒ ราย จากเหตุรถกระบะชนกับรถจักรยานยนต์บริเวณถนนหน้าถนนหน้าการท่าอากาศยานนราธิวาส โดยได้ทำการปฐมพยาบาลเพื่อช่วยชีวิตขั้นต้น พร้อมทั้งได้ประสานรถพยาบาลมานำส่งรักษาต่อที่ รพ.นราธิวาสราชนครินทร์