วันที่ 25 ธันวาคม 2022 เวลา 05:31 น.
วันที่ 24 ธ.ค.65 เมื่อเวลา 12.09 น. ญาติๆ ได้ทำการเคลื่อนย้ายร่าง นางฟ้าตัวน้อย "น้องพราวด์" หนูน้อย 3 ขวบ นางฟ้าตัวน้อย
เด็กหญิงพิชชญา หรือ น้องพราวด์ ซึ่งได้สร้างกุศลอันยิ่งใหญ่ ด้วยการบริจาคอวัยวะ ให้กับทางโรงพยาบาลวชิระภูเก็ต เพื่อนพไปช่วยต่อชีวิตให้กับผู้ป่วย ซึ่งที่เป็นการสร้างประโยชน์ อย่างไม่มีที่สิ้นสุด เป็นการสร้างบุญอันยิ่งใหญ่ ด้วยการบริจาคอวัยวะ มอบโรงพยาบาลวชิระภูเก็ต เพื่อช่วยชีวิตผู้ป่วย โดยมีการเคลื่อนขบวนรถ จากวัดสุวรรณคีรีเขต (วัดกะรน) ไปฌาปนกิจ ยังวัดกิตติสังฆาราม (วัดกะตะ)เป็นการให้ชีวิตใหม่ ให้ผู้ป่วยที่รอคอยการรับบริจาค มีคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้น อีกทั้ง ยังมีโอกาสสร้างประโยชน์ให้กับสังคมต่อไป "ความดีที่ไม่สิ้นสุด คือการบริจาคอวัยวะเมื่อยามสิ้นสูญ"
เครดิต Phuket Hotnews
21 กรกฎาคม 2024
21 กรกฎาคม 2024