วันที่ 22 ธันวาคม 2022 เวลา 03:13 น.
( 21 ธ.ค.65) เพจเฟซบุ๊ก "Phuket Hotnews" ได้โพสต์ภาพและข้อความว่า โรงพยาบาลวชิระภูเก็ต ร่วมกับ สภากาชาดไทย รับบริจาคอวัยวะจากครอบครัวเด็ก 3 ขวบ พร้อมทั้งทำการเคารพร่างของผู้บริจาค โดยในครั้งนี้ทางสภากาชาดไทยได้รับบริจาคไตสองข้าง ดวงตาสองข้าง ซึ่งสภากาชาดไทยได้นำไปช่วยเหลือผู้ป่วยตามเจตนารมณ์ รวมทั้งขอกุศลกรรมที่ได้บำเพ็ญเพื่อประโยชน์แก่ผู้ป่วย จงเป็นอานิสงส์ดลบันดาลให้ผู้อุทิศประสบความเกษมสุขในสัมปรายภพชั่วนิรันดร์
โดยทางโรงพยาบาล ขอเชิดชูเกียรติ เด็กหญิง อายุ 3 ปี และครอบครัว ที่ได้สร้างกุศลอันยิ่งใหญ่ คือการบริจาคอวัยวะซึ่งถือเป็นการสร้างประโยชน์อย่างไม่มีที่สิ้นสุด เป็นการให้ชีวิตใหม่ให้ผู้ป่วยที่รอคอยการรับบริจาคได้มีคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้น อีกทั้งยังมีโอกาสสร้างประโยชน์ให้กับสังคมต่อไป
สำหรับการบริจาคอวัยวะ สร้างกุศลผู้ให้ สร้างชีวิตใหม่ผู้รับ หนึ่งคนให้ หลายคนรับ สะพานบุญ เพื่อต่อชีวิตคนที่รอคอยอวัยวะอีกจำนวนมาก "ความดีที่ไม่สิ้นสุด คือการบริจาคอวัยวะเมื่อยามสิ้นสูญ"
เครดิต Phuket Hotnews
21 กรกฎาคม 2024
21 กรกฎาคม 2024