โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ 2019 นักกีฬาไทย วันที่ 3 ธ.ค. 62

03 ธ.ค. 2562 | 08:42:01
โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ 2019 ของนักกีฬาไทย
วันที่ 3 ธันวาคม 2562 
ช่วงเช้า 09.00 - 12.00 น. สดทางช่อง 5 HD
ช่วงบ่าย 13.00 - 18.00 น. สดทางช่อง 7 HD


วอลเลย์บอลชายหาด
ทีมหญิง
08.00 น. ไทย - ฟิลิปปินส์
ทีมชาย
09.40 น. ไทย - สิงคโปร์

เทนนิส
ชายเดี่ยว รอบ 8 คน
08.00 น. กษิดิศ สำเร็จ พบ ฟิลิปปินส์
หญิงเดี่ยว รอบ 8 คน
08.00 น. อัญชิสา ฉันทะ พบ อินโดนีเซีย
ชายคู่ รอบ 16 คู่
08.00 น. วิชยา ตรงเจริญชัยกุล-จิรัฏฐ์ นวสิริสมบูรณ์ พบ อินโดนีเซีย
คู่ผสม รอบ รองชนะเลิศ
08.00 น. สรรค์ชัย รติวัฒน์-แทมมารีน ธนสกุาญจน์ พบ อินโดนีเซีย
11.00 น. สนฉัตร รติวัฒน์-พัชรินทร์ ชีพชาญเดช พบ อินโดนีเซีย

ลอนโบว์
- Men's Fours
08.00 น. ไทย - มาเลเซีย
- Women's Triples
08.00 น. ไทย - สิงคโปร์

ซอฟท์บอล
ทีมหญิง
08.00 น. ไทย - มาเลเซีย
ทีมชาย
13.00 น. สิงคโปร์ - ไทย

โบว์ลิ่ง (ชิง 2 เหรียญ)
08.00 น. บุคคลหญิง
13.00 น. บุคคลชาย

ยิงปืน (ชิง 2 เหรียญ)
08.00 น. 10m Air Rifle หญิง
ธัญลักษณ์ โชติพิบูลศิลป์ , ธารารัตน์ มรกต
08.00 น. Benchrest Heavy Varmint
สุภมาส วันแก้ว , ชินโชติ นาคสุกปาน

 วูซู
08.00 น. Men's Gunshu โจ แซ่ลี
08.35 น. Men's Nanquan พิทยา หยางรุ่งรวิน
09.50 น. Men's Duilian สุจินดา หยางรุ่งรวิน
14.15 น. หญิง 65 กก. วสุชญา บัวหลวง พบ เวียดนาม
15.25 น. ชาย 60 กก. กิตติศักดิ์ สุขสงวน พบ ฟิลิปปินส์

เปตอง ประเภททีม 3 คน
08.30 น. ชาย และ หญิง

แบดมินตัน
ทีมหญิง ชิงชนะเลิศ 
09.00 ไทย - อินโดนีเซีย

บิลเลียด
09.00 น. ชาย 9-Ball Pool Doubles
อำนวยพร โชติพงษ์, นายธนัช มรรคมนตรี
12.00 น. ชาย Snooker Doubles
ภาสกร สุวรรณวัฒน์
ธนวัฒน์ ถิรพงศ์ไพบูลย์
กฤษณัส เลิศสัตยาทร
ปรมินทร์ ด่านจิรกุล
15.00 น. หญิงเดี่ยว 10-Ball Pool
วรัตน์ฐนัน ศุภ์กฤศธเนส
ศิริภาพร นวนทะคำจัน
15.00 น. ชายเดี่ยว 1-Cushion Carom
ยุทธภพ ภาคพจน์
นายธงชัย ปุณยวีร์

ฟันดาบ (ชิง 2 เหรียญ)
09.00 น. Individual Foil หญิง
ชยานุศพัฒค์ ชินนะเกิดโชค
พลอยไพลิน ทองจำปา
10.30 น. Individual Sabre ชาย
เรืองฤทธิ์ แหเกิด
วรกันต์ ศรีนวลนัด

เบสบอล ทีมชาย
10.00 น. ไทย - สิงคโปร์

หมากรุก
09.00 น. หญิง และ ชาย

ปันจักสีลัต
09.00 ร่ายรำหญิง
สารินี มามุ
10.00 ต่อสู้ ชาย 45-50 กก.
นิตินัย ถ้ำแก้ว
10.00 ต่อสู้ หญิง 45-50 กก.
ฟิรดาวส์ ดุรอแม
13.00 ต่อสู้ หญิง 50-55 กก.
สุดา เหลืองอภิชาติกุล
13.00 ต่อสู้ ชาย 60-65 กก.
อาดีลัน เจ๊ะแมง
14.00 ต่อสู้ ชาย 50-55 กก.
จักรกฤษณ์ ประสพสิน

ฮอคกี้น้ำแข็ง
14.00 น. ไทย - มาเลเซีย

สเก็ตบอร์ด
14.00 น. (หญิง) อรพันธ์ ทองคง
16.00 น. (ชาย) ศุภพิชญช์ เพศสุข, ธวัชรชัย เซี่ยงอึ่ง


วอลเลย์บอลหญิง
14.30 น. ไทย - อินโดนีเซีย

ฟุตบอลชาย กลุ่มบี
15.00 น. ลาว - ไทย

ยิมนาสติก
15.00 น.
นายจามร พรหมณี
นายฑิฆมัพร สุรินทรทะ
นายอนุชา พรสิริจรรยา
นายรัฐศาสตร์ กาณบูรณ์
นางสาวคริสตอล วัตส์
นางสาวธารา ประยูรสุข

สเก็ตน้ำแข็ง (ชิง 3 เหรียญ)
16.00 น. 500 เมตร หญิง
วรวลัญช์ ลี้ชินภัทร
อณัศยา พรมาลัยรุ่งเรือง
16.10 น. 500 เมตร ชาย
ณัฏฐพัฒน์ กาญจน์ชริน
ไตรภพ ทองงาม
17.40 น. ผลัด 3,000 เมตร
วรวลัญช์ ลี้ชินภัทร
อณัศยา พรมาลัยรุ่งเรือง
พร้อมสรร รัตนดิลก ณ เก็ต
เกวลิน หวังฤทธิไกรกุล

 #Seagames #Seagames2019 #ซีเกมส์ #ซีเกมส์2019

ขอบคุณข้อมูลจาก SAT Thailand Sports Nation

Share this: